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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

RAIS SAMIA AKUTANA NA RAIS DUDA WA POLAND 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

timu ya wataalam imeshaelekezwa kuchukua hatua zitakazowezesha kuanza kwa 

safari za moja kwa moja kati ya Poland na Tanzania. 

 

Aidha, Rais Samia amesema safari hizo zitachochea zaidi utalii pamoja na biashara 

kwa kuwa Poland ni miongoni mwa nchi zinazoongoza kuwa na watalii wengi 

nchini. 

 
Rais Samia amesema hayo leo Ikulu akiwa na mgeni wake Rais wa Jamhuri ya Poland, 
Andrzej Duda aliyepo nchini kwa ziara ya kikazi ya siku 2 wakati wakizungumza na 
vyombo vya habari. 
 

Vile vile, Rais Samia amewakaribisha wawekezaji kutoka Poland kuchangamkia fursa 

za uwekezaji kwenye sekta ya utalii hususan ujenzi wa hoteli.   

 
Rais Samia pia amesema Tanzania na Poland zitaendelea kushirikiana katika sekta 

za elimu na kuhamasisha uwekezaji zaidi kwenye sekta za kimkakati kama vile 

viwanda, uzalishaji, nishati, madini, gesi asilia na uchumi wa buluu. 

 
Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema Poland ipo tayari kutoa bima kwa benki 

za biashara kupitia Wakala wa Mikopo ya Usafirishaji kwa ajili ya kutekeleza mradi 

wa reli ya kisasa kwa vipande vya Makutupora hadi Tabora na Tabora hadi Isaka. 

 

Poland ni nchi yenye uchumi wa 21 kwa ukubwa duniani hivyo ziara ya Rais Duda 

inatoa fursa kwa Tanzania kuwa miongoni mwa nchi za kimkakati ambazo 

imedhamiria kuimarisha mahusiano ya kiuchumi. 
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